Header Ads

PROGRAMU MENEJA- TOAM: KILIMO IKOLOJIA HAI KUMALIZA CHANGAMOTO NGUVU ZA KIUME IFIKAPO 2050


Programu Meneja wa Kampuni  ya TOAM Paul Chilewa akizungumza na waandishi wa habari  (hawapo pichani), kwenye Maonesho ya siku ya chakula duniani yanayoendelea katika Viwanja vya Usagara jijini Tanga Oktoba 15, 2026.

........................

Na Mwanamkuu Mwandoro,Tanga 

WANANCHI mkoani Tanga wametakiwa kujitokeza kwenye maonesho ya siku ya chakula duniani yanayoendelea katika viwanja vya usagara jijini hapa ili kujifunza ikolojoa hai ambayo ni bidhaaya mabaki ambayo haina madharaya mwili kwa binadamu.

Akizungumza na waandishi wa habri katika banda la  kilimo Ikolojio Hai Programu Meneja wa Kampuni ya TOAM,  Paul Chilewa amesema kuwa katika  banda la kilimo ikoloji hai  kuna bidhaa za mbolea, viwatilifu  ,mbengu za asili na bidhaa zilizozalishwa kutokana na kufuata mnyororo wa thamani, na kuthibithishwaa kupitia Kilimo Ikolojoa Hai na kukubakilika Afrika Mashariki.  

Amesema TOAM pamoja na wadau mbalimbali walioshiriki katika maonesho wakishirikiana na Wizara ya kilimo wanatekeleza mkakati wa kilimo kolojia hai wa mwaka 2023  hadi 2030 ambao ni pembejeo hai zinawafikia wananchi ambapo una vipaumbele vifufaatavyo kipaumbele chanza ni kuhakikisha pembejeo hai,mbolea hai,viwatilifu hai na mbengu zinawafikia walikuma kwa wakati.

Aidha Chilewa ameongeza kuwa kuna wadau ambao wanatengeneza mbolea na viwatilifu hai ambao ni  TPPL mbolea ambayo haiachi mabaki kwenye mbegu ambapo kwa Tanga ni muhimu kwa mfano inatumika kwa  miembe  na matunda mengine kwani  ukipiga dawa ina tabia kuacha mabaki ya kimikali lakini pia haiathiri udongo , ambayo ina madhara kwa watumiaji hivyo ni vyema kutumi teknolojia na  bidhaa ambayo haina madhara  kwa kawa afya ya mlaji ili kufikia lengo la 2050 tuwe na afya bora tupate faida  na  afya bora kwa kila mtanzania. 

Pamoja na hayo Chilewa amesisitiza  wananchi waweze kutumia bidhaa ambazo hazina madhara zinatokana na Kilimo Ikolojoa Hai kwani mbolea ambayo haiachi mabaki ya sumu  kwenye mbegu ili isiathari afya ya mlaji.

Nae mngunduzi wa mbolea inayotumia miamba pekee ambayo inarutubisha udongo  Donald Mwakamele ambaye yupo kwenye banda la Ikolojoa Hai amsema mbolea hiyo inarutubisha miamba kutokana na uhalisia tangu uumbaji wake  ambapo unarudisha udongo katika uhalisia wake.

"Endapo mbolea hii itatumika itasaidia kumaliza kabisa changamoto ya ukosefu wa nguvu za kiume kwa vijana wetu kwani limekuwa tatizo kubwa kwa jamii ambalo husababishwa na ukosaji wa virutubisho muhimu katika vyakula wanavyo tumia", amesema Mwakamele.

Mwakamele ameongeza kuwa mawe hayo yanarutuba yote ambayo inarutubisha udongo kwa kiwango kikubwa kwani yana vitamini na virutubisho vyote ambapo kiwanda hicho kinapatikana songwe ambayo imezinduliwa na mwenge wa uhuru,  kwani ubora wake mzuri zaidi kwamba inefanya vizuri katika mikoa ya Njombe ,Songwe Mbeya na Moshi Kilimanjaro.Mngunduzi wa mbolea inayotumia miamba pekee ambayo inarutubisha udongo  Donald Mwakamele, akizungumza na waandishi wa habari kwenye maonesho hayo.Muonekano wa banda la Kilimo Ikolojia kwenye maonesho hayo.

Bidhaa mbalimbali za vyakula zikiwa kwenye banda hilo

 

No comments

Powered by Blogger.